Hadithi kama njia ya kupigania siku zijazo

Hadithi kama njia ya kupigania siku zijazo
Hadithi kama njia ya kupigania siku zijazo
Anonim

Viziwi ni wakati ubongo unapigwa. Sio lazima kwa fimbo au ngumi. Inawezekana pia kupiga habari ili mantiki ianguke mahali pengine, na mfumo wa kufikiria utapigwa nyundo kwa usingizi kamili. Na hii yote, ndio, itapiga ubongo.

Hadithi kama njia ya kupigania siku zijazo

Ili kuwa sawa, haiwezi kuitwa akili kila wakati. Ndio, dutu fulani ambayo iko kwenye crani na ina mali fulani.

Walakini, dutu ya kisasa hutofautiana sana katika utendaji na ile ya karne moja au nusu iliyopita. Halafu watu walijua jinsi (ndio, walifundishwa!) Kufikiria, kutafakari na kuelewa. Sasa ni rahisi - hapa kuna kifurushi cha habari, kimeza na uwe na furaha.

Na ikiwa utasoma kwa uangalifu maoni kwenye kurasa zetu, kuna wasomaji zaidi na zaidi "ambao wamepigwa". Uko tayari kuandika upuuzi wowote kwenye bendera yao na kuipepea kwa kiburi.

Mwandishi wa hadithi za uwongo za Sayansi na wakati huo huo mwonaji Andrey Lazarchuk alitabiri haya yote zamani (katika miaka ya 80 ya karne iliyopita) katika riwaya yake nzuri "Marehemu na Majira ya joto", au tuseme, katika "Askari wa Babeli", sehemu ya mwisho.

Nao wanameza. Na furaha!

Wanameza kila kitu, kutoka kwa hadithi na hadithi juu ya Vita Kuu ya Uzalendo hadi ukweli kwamba Urusi inahitaji mfalme-baba, autocrat wa milele, ambaye pia ni kiongozi wa taifa. Faini.

Na kwa nini vitabu hivi vyote vya historia, vitabu, kumbukumbu … Kwa nini? Kuna wanablogi ambao watakuambia kila kitu. Kilichobaki ni kuweka kama na kuguna kitu kama hicho kwenye maoni. Lakini blogger ni "yake mwenyewe kwenye bodi" kwa watumiaji, na haya yote katika vitabu yametoka kwa yule mwovu. Nao hawana imani, kwa sababu walikuwa wakifanya uchumba siku hizo, hawaelewi ni nani, lakini hakika hauwezi kuamini!

Nzuri. Ilitokea hivyo.

Na wapumbavu kabisa walikwenda kupeleka "neno la ukweli" kwa umati. Shida moja ni kwamba wako mbali zaidi na Solzhenitsyn asiyejua frenzied kuliko kutoka Kolyma hadi Crimea.

Mmenyuko wa mnyororo. Dope huchukuliwa, kulelewa, kuigwa na kutumwa kwa raia. Umati umeanza (na ni nini, sisi sote tunaweza kuwa wanablogi hapa!) Kuelezea tena, na … ndio, kuoza kwa nyuklia. Viini kwenye ubongo vinasambaratika.

Swali zima ni nani anafaidika nayo. Lakini tutafikiria juu ya mada hii. Ndio, pia ninaandika, pia ninahimiza, lakini ninahimiza haswa kufikiria na kutafakari. Na ninamchukia kila mtu ambaye anahitaji marekebisho mia mbili na uthibitisho mia tatu, sio tu kutumia vifaa vyao vya kufikiria.

Kwa ujumla, nakala hii ilihamasishwa kuniandikia na mmoja wa waombaji wa waandishi wetu.

Raia anayeheshimika wa nchi tatu, mwanachama wa vyama vya waandishi wa habari wa nchi hizo mbili na mshindi wa tuzo nyingi. Walakini, raia huyu aliweza kuandika nakala fupi ya kupendeza juu ya Vasily Danilovich Sokolovsky. Kulikuwa na mengi ndani yake, ukweli tu haukuwa. Lakini shehena kubwa ya uvumi, inayodaiwa kuthibitishwa na "nyaraka" na "akaunti za mashuhuda."

Na unajua, nikitembea tu kwenye soko la habari la mtandao, haswa karibu na mlango nilipata uwongo mwingi sana ambao huwezi kupita. Maoni ya macho maumivu, rangi gani, harufu gani.

Ni wakati wa kufungua "waharibifu wa hadithi za kihistoria-2".

Kwa hivyo, nakuletea onyesho fulani la upuuzi wa kihistoria, maarufu kati ya watu walio na uwezo dhaifu wa kufikiria. Niliwaunda kwa njia ya kupunguza umakini kwa hadithi hizi za kushangaza, lakini hii haimaanishi hata kidogo kuwa chini haitapendeza. Kinyume chake, kuna quirks ambazo sio kila mtu anaweza kuelewa angalau kwa namna fulani.

Kwa wale tu ambao wanapenda kuweka kila kitu wazi.

# 1. "Upanga wa Jimbo la Tatu ulighushiwa katika USSR"

Haijalishi jinsi watu wenye akili waliandika, bila kujali jinsi walijaribu kuthibitisha kitu hapo, haikuwa na maana. Kunyunyizia mate yenye sumu, kufuta kibodi na wachunguzi, mifugo kubwa inaendelea kuamini kwa upofu na kurudia maandishi haya.

Jinsi nyingine? Walikuwa Wanazi ambao walifundishwa hekima katika shule za pamoja za jeshi la Soviet. Goering alisoma huko Lipetsk, na Guderian huko Kazan. Na ni rahisi kuua kuliko kudhibitisha kuwa Goering alikuwa mjinga kufundisha kitu, alionekana kuweza kuifanya mwenyewe vizuri (ndege 22 zilipigwa risasi katika Vita vya Kwanza vya Ulimwengu), na ulimwengu wote wa vita ulisomwa na kazi za Guderian.

Lakini jambo la kuchekesha ni kwamba Wanazi walikuwa nje kabisa ya biashara. Wakati shule zilipangwa, hakukuwa na hata moja.

Na Umoja wa Kisovyeti ulishirikiana … Ndio, na serikali ya Ujerumani, tu katika miaka hiyo ilikuwa kawaida kwetu kuiita Jamuhuri ya Weimar. Ili kuweza kuelewa tu ni nani na wapi.

Jimbo liliitwa hivyo kwa sababu ilikuwa huko Weimar kwamba katiba ya jamhuri na nyaraka zingine zilipitishwa na mkutano wa kawaida. Kijiografia, hii bado ni Ujerumani ile ile. Lakini hii sio Ujerumani ya kifalme ya Bismarck, lakini hali tofauti kabisa katika muundo - jamhuri iliyo na muundo wa kidemokrasia na harakati kali ya kikomunisti.

Halafu hatutakuwa marafiki na wakomunisti na hatutakuwa. Ukweli.

Kwa kweli, rasmi nchi hiyo iliendelea kuitwa Deutsches Reich, ambayo ni, "Jimbo la Ujerumani / Ujerumani". Na kwa kuwa neno "Reich / Reich" lina tafsiri kama "himaya", ni wazi walianza kumaanisha baada ya 1933.

Deutsches Reich - jina hilo hilo lilikuwa baada ya 1933, wakati Wanazi walipoingia madarakani … hiyo ni kweli.

Kwa hivyo swali "tuliandaa nani" au "nani aliyeunda silaha" inageuka kuwa ngumu sana, lakini hata hivyo inafaa kuelewa kuwa mara nyingi serikali na nchi huwa mbali na kitu kimoja.

Kwa hivyo, kwa njia, na matokeo. Mara tu Jamhuri ya Weimar ilipoacha kuwapo, Jumuiya ya Deutsches ilikomesha uhusiano wote na USSR, na shule zilifungwa. Ndio, wakati makubaliano ya Molotov-Ribbentrop yalipomalizika, kitu kama hicho kilianza kuchochea, lakini … Kwa kweli, hakukuwa na wakati wowote wa kuendelea kwa maendeleo ya mahusiano.

Walakini, kwa wale ambao wanahitaji kupiga kelele zaidi, ni ya kutosha kwamba kuna.

Lakini kwa kweli, ni wazi kwamba Wajerumani walipokea faida kutoka kwa shule kwenye eneo la USSR, lakini milima ya hati inaonyesha kwamba tumepokea zaidi. Hasa kwa suala la silaha za kemikali.

Lakini inageuka kuwa ngumu sana kuelezea. Ingawa tofauti kati ya nchi na serikali ndani ya USE inaweza kushinda.

Je! Dola ya Urusi na Shirikisho la Urusi ni kitu kimoja? Kijiografia - karibu. Na katika uwanja wa siasa? Ndio, pamoja na England na Merika, inaonekana, walipigana pamoja katika Vita vya Kwanza vya Ulimwengu, halafu je! Halafu Washirika walianza uingiliaji kama huo.

Inageuka kuwa kuna tofauti. Lakini hii inahitaji kueleweka na kufahamika.

Kwa sababu tu lazima tuelewe kwamba Wajerumani hao ambao wangepigwa kutoka 1941 hadi 1945, na Wajerumani wale ambao tuliwajengea tena walioharibiwa, walirudisha picha za kuchora tulizoziokoa, tukawalisha - hawa ni Wajerumani wale wale. Kutoka nchi hiyo hiyo.

Lakini kutoka kwa majimbo tofauti.

Kwa hivyo ikiwa tulighushi upanga na ngao kwa Reich ya Tatu, au la - hii, kwa uzito, sio muhimu sana. Jambo muhimu ni kwamba tumeunda ngao na upanga. Hii, kwa maoni yangu, ni muhimu zaidi kuliko ukweli kwamba jamhuri za Weimar zilitusaidia kuzitengeneza, wao ni Wanazi wa baadaye wa Reich ya Tatu, ni wakomunisti wa baadaye wa GDR.

Nambari 2. Stalin mwenyewe alipanga kushambulia Ujerumani ili kuimarisha nguvu zake

Huu ni mfano juu ya mada "Rezun alikufa, lakini kazi yake inaendelea kuishi." Kwa kweli, hadithi za Rezunov zimepotea kwenye duka, na ni wale tu ambao wanaishiwa nukuu za Solzhenitsyn wanamtaja. Walakini, mara moja kila miezi sita mtu atatoka na machafu haya.

Kwa hivyo, wacha tufanye tofauti kati ya Anschluss (kwa upande wetu - Mataifa ya Baltic), wakati mtu anaingia mikononi mwa jirani (ndio, kama Austria) na vita vichache vya ushindi. Kwa upande wetu, na mabaki ya Poland. Ingawa huko, kwa jumla, hakukuwa na vita. Kwa hivyo, walipiga mateke na kwenda kuchukua yao.Yake, ninasisitiza kwa ujasiri, kile Lenin alitoa kwa jina la mapinduzi ya ulimwengu.

Napenda kuwakumbusha wengine na kumbukumbu mbaya, miaka mitano imepita, na kwa hafla zote hasi una mantra moja: "Lakini Crimea ni yetu!" Kwa hivyo, ninakubali, Putin aliinua mamlaka yake mbinguni. Halafu umakini, swali: wilaya za Jimbo la Baltic, Magharibi mwa Ukraine, Belarusi ya Magharibi, Bessarabia na Bukovina, nisamehe, usilingane vizuri na Crimea.

Lakini Kifini ni ndiyo, ni kiashiria. Wakati Finns ilipopumzika, na ilifanya vizuri sana, ilibidi wavunje juu ya goti, na iligharimu sio tu wapendwa, lakini pia wapendwa sana. Na, kwa njia, Kifini ilionyesha kuwa katika Jeshi Nyekundu, sio kila kitu ni kitamu na sherehe kama vile tungependa. Badala yake, kila kitu ni cha kusikitisha.

Mtu mwenye akili (samahani, kuna maoni moja hapa, yangu, na ni sahihi) Joseph Vissarionovich Stalin, ambaye alikata wilaya nyingi kwa USSR bila kupoteza chochote (sitachukua Kifinlandi), na ghafla, kuimarisha mamlaka yake, atakimbilia kwa adui, kwa wazi zaidi ya uwezo wake Finland na Poland?

Wale ambao wamevunja tu matamanio ya Wafu kwa kishindo kama hicho kwamba Ulaya nzima ilitetemeka? Stalin, ambaye alijua vizuri kabisa mwishoni mwa vita vya Kifini jinsi Jeshi Nyekundu lilivyokuwa?

Wacha tushikiliane kama waliopungukiwa katika mambo yote..

Na twende mbali zaidi.

Nguvu ya Stalin. Haya ni maneno mabaya. Na nguvu ya Stalin ilikuwa nini? Nani anaweza kusema kwa uhakika bila "wiki" alishika nafasi gani na faida yake ilikuwa nini?

Wadhifa tu wa Katibu Mkuu wa Kamati Kuu ya CPSU (b). Ndio, Stalin alishikilia wadhifa huu kabisa kutoka 1922 hadi kifo chake. Alikuwa mtangazaji? Inaathiri, ndio. Kuongoza … Hii inaomba kulinganisha na mwenzako wa Ujerumani, Martin Bormann. Badala yake, pengine, aina ya "kardinali wa kijivu" na funguo za hazina ya chama na fursa nzuri kwa suala la rasilimali watu katika nchi ambayo kuna chama kimoja tu.

Hiyo ni, kabisa.

Kwa hii inaweza kuongezwa nafasi ya mwenyekiti wa Baraza la Commissars ya Watu wa USSR. Lakini Stalin alifika kwenye msimamo huu kama matokeo ya kurusha na Molotov mnamo Mei 1941. Na kwake, vita haikuhitajika.

Tunaweza kusema nini juu ya mwenyekiti wa Kamati ya Ulinzi ya Jimbo! Nani aliota juu ya vile vumbi na, muhimu zaidi, nafasi ya faida? Je! Ni yupi katika miaka 12 atakuingiza kwenye jeneza na kukuzika katika buti yako pekee na buti zilizochakaa?

Stalin alipokea machapisho yake yote na machapisho (au kujipanga mwenyewe, haijalishi) KABLA YA vita. Mwisho kabisa alihitaji vita ili kuimarisha nguvu zake. Kinyume chake, kwa muda mrefu Umoja wa Kisovyeti haukuhusika katika vita, nafasi zaidi ilikuwa kwamba katika siku zijazo USSR ingekuwa nguvu kuu ya kweli.

№ 3. Vita Kuu ya Uzalendo ni kipindi cha Vita vya Kidunia vya pili, ambayo inamaanisha hakuna maana katika kuonyesha na kusherehekea

Kweli, hii ni mada unayopenda ya kikundi kilichotengwa cha watu ambao hawauzi dhamiri kwenye maduka makubwa. Inatoka mara kwa mara, katika mwezi wa Aprili wa kila mwaka na huisha baada ya Mei 9, lakini watu binafsi wanaweza kutoa maoni yao bila kushikamana na Siku ya Ushindi.

Dual. Ndio, Vita Kuu ya Uzalendo ni sehemu ya Vita vya Kidunia vya pili. Lakini kipindi hicho ni kikubwa na chenye umwagaji damu. Ukiangalia Vita vya Kidunia vya pili, kulikuwa na ukumbi wa michezo wa Pasifiki, Afrika, Magharibi mbele na Mashariki ya Mbele. Samahani, kipindi cha robo ya pambano lote la ulimwengu ni nyingi. Na ikiwa unafikiria kuwa Western Front iliorodheshwa zaidi kwenye karatasi, na mashindano ya Afrika yalimalizika mnamo 1943 kwa akaunti kubwa … Kwa hivyo hesabu.

Lakini kuna jambo moja ndogo zaidi ambalo Wamagharibi wala hanger-on zetu za Magharibi hawapendi kabisa kukumbuka. Na kuna kitu cha kukumbuka. Na uifanye usoni.

Wacha tuwe wakweli. Na kusema ukweli, Vita vya Kidunia vya pili haikuwa tofauti kwa asili na Vita vya Kwanza vya Ulimwengu. Hiyo ni, ilikuwa vita vya kibeberu kabisa. Vita kwa makoloni, masoko, udhibiti wa mtiririko wa bidhaa na rasilimali. Kwa rasilimali - haswa. Kwao na sasa mauaji yanaendelea.

Na hapa nitazingatia umakini wako juu ya vitu vile ambavyo waungwana wa kiitikadi wapinzani hawazungumzii kamwe.Hawana akili za kutosha, haijalishi inaweza kusikitisha vipi.

Rasilimali kwa ujumla na Lebensraum haswa ni vitu muhimu sana kwa majimbo. Lakini, wapendwa, ni nani hapo anayetaka kujitolea mhanga ili serikali au mtaji wa kibinafsi kupata udhibiti wa mafuta (kwa mfano) kipande?

Ndio, una mlinganisho, sivyo? Hiyo ni, mamluki, au wale ambao wanapigania kesho kitamu, ambayo ni, kwa gawio, ambalo kimsingi ni mamluki huyo huyo. Lipa - tunapigana.

Hapa na kwa upande wetu. Wala Wafaransa, wala Waingereza, au Wamarekani hawangeita vita takatifu. Ndio, na Wajerumani walikuwa na njia ya kipekee ya kupiga stadi. Mfano ni Alsace na Lorraine. Hii ni fupi, kwa kweli - ni miaka ngapi waliendesha gari kurudi na kurudi? Vita ngapi? Vivyo hivyo burudani, ikiwa hiyo.

Hakuna utakatifu, hakuna kitu cha kibinafsi, biashara tu..

Inafaa kuzingatia jinsi na wapi walipigana. Uingereza, Italia, Ujerumani, USA, Ufaransa (kwa wachezaji) walipigana Libya, Algeria, Tunisia, Moroko, Misri na karibu nchi kadhaa za Kiafrika (na sio tu).

Kwa hivyo walipigana. Karibu kiungwana. Kuhusiana na kila mmoja. Na ukweli kwamba idadi ya watu wa eneo hilo walikuwa wakifa chini ya mabomu..

Unaweza kufikiria mtu anafikiria Waserbia wakati Yugoslavia ilipasuliwa vipande vipande katika miaka ya 90.

Kwa hiyo? Na tofauti iko wapi?

Na tofauti ilianza wakati Hitler, ambaye mwishowe alienda wazimu, alipoamua kupanga Afrika barani Ulaya. Na alishambulia USSR.

Na hapa kuna jambo moja ambalo "watafutaji wa ukweli" wako kimya kabisa.

Umoja wa Kisovieti haukuwa na makoloni. Hakuna. Na yeye, Umoja wa Kisovyeti, hakuhusika katika usafirishaji wa mji mkuu. Samahani, ni nini kusafirishwa kwa mtaji, je! Waliingiza kila kitu ambacho wangeweza kufikia, kwa sababu ilikuwa ni lazima kuweka viwanda kwa miguu yake?

Lakini hapana, USSR ilikuwa msingi bora wa rasilimali. Kwa hivyo, timu ya Uropa ilichorwa chini ya bendera ya Ujerumani. Na yeye hakubeba maoni ya demokrasia na mustakabali mzuri kwa Warusi (na wengine, kwa njia), lakini kinyume kabisa.

Na kwa hivyo waliamua tu kuwaangamiza wote, kwa sababu … Kwa sababu walihitaji Lebensraum. Ninawaheshimu Wajerumani, au tuseme, ninawahurumia leo, hata niliwasamehe, lakini sitasahau hii kamwe. Mipango hii yote. Kwa kuniharibu kwa mtazamo.

Inaweza kutokea. Ikiwa babu zangu hawakuwa wagumu kama mamilioni ya babu na babu-babu, inaweza. Lakini haikukua pamoja.

Kwa hivyo, ninaona tu kama jukumu langu takatifu kuendelea na mada, kuzungumza juu ya jinsi tutakavyokunywa "Bavaria", ulimwenguni kote "alimfukuza Mercedes" na kadhalika. Kwa heshima tu ambayo, ambayo haijatolewa Mei 9.

Kwa hivyo - itaendelea. Walakini, wasikilizaji wetu tayari wamezoea hii.

Inajulikana kwa mada